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GAZETI RAS
MAPINDUZI YA ZANZIBAR

(Hupigwa Chapa kwa Amri ya Serikali)

Sehemu ya CXXTX Nam. 6851 28 Agosti, 2020 Bei Shs. 5,000/=
Imekubaliwa na Mkuu wa Posta kuwa ni Gazeti Hutolewa kila Ijumaa
YALIYOMO Ukurasa
Sheria ya kuanzisha Baraza la Vijana Zanzibar, Nam.16 605
ya 2013.

Kanuni za Uendeshaji wa kazi za Baraza la Vijana Zanzibar.
[chini ya kifungu cha 26(1)]

SEHEMU YA SHERIA

Tangazo la Sheria lililotajwa hapo chini limetangazwa katika Gazeti
Rasmi hili.

Tangazo la Sheria

Nam. 62 :- Kanuni za uendeshaji wa kazi za Baraza la Vijana Zanzibar.

Matangazo yaliyohusu maiti, kuvunjika kwa Ushirika na baadhi ya matangazo ambayo ni muhimu kwa watu kujua
yanaweza kutiwa katika Gazeti. Nakala matangazo namna hiyo, zipelekwe kwa Mhariri wa Gazeti Rasmi la Serikali ya
Mapinduzi ya Zanzibar - Tanzania katika nyumba ya kupiga Chapa, Sanduku la Posta 261. Nakala zisichelewe kuliko
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SHERIA YA KUANZISHA BARAZA LA VIJANA ZANZIBAR,
NAM. 16 YA 2013

KANUNI ZA UENDESHAJI WA KAZI ZA
BARAZA LA VIJANA ZANZIBAR

MPANGILIO WA KANUNI
KANUNI MAELEZO
SEHEMU YA KWANZA
MASHARTI YA AWALI
1. Jina fupi na kuanza kutumika.
2 Tafsiri
3. Matumizi
4, Madhumuni
SEHEMU YA PILI
KANUNI NA MISINGI YA UENDESHAJI KAZI KWA BARAZA
3. Dhamana ya uongozi
6. Uwajibikaji wa Viongozi
T Haki na wajibu
8. Heshima
9. Uaminifu
10. Demokrasia
11 Uwazi
SEHEMU YA TATU
MASHARTI KWA VIONGOZI NA WANACHAMA
12.  Kiapo kwa Viongozi
13. Tamko la kutunza siri kwa wanachama
14. Kwenda kinyume na kiapo
15, Uanachama
16. Daftari la Wanachama
17. Utii wa Sheria
18. Haki za wanachama
19.  Wajibu wa wanachama
20.  Utoaji wa vitambulisho kwa wanachama.
SEHEMU YA NNE
KAMATI ZA BARAZA
21. Kamati za Baraza
22, Kamati ya Mipango, Fedha na Uchumi
23. Kazi za Kamati ya Mipango, Fedha na Uchumi
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Kamati ya Elimu, Utamaduni, Michezo na Mawasiliano
Kazi za Kamati ya Elimu, Utamaduni, Michezo na Mawasiliano
Kamati ya Ufuatiliaji na Tathmini

Kazi za Kamati ya Ufuatiliaji na Tathmini

Kamati ya Afya, Mazingira na Mahitaji Maalum

Kazi za Kamati ya Afya, Mazingira na Mahitaji Maalum
Kamati ya Uhusiano

Kazi za Kamati ya Uhusiano

Kamati nyenginezo

Kamati na watu wenye ulemavu au mahitaji maalum
Wajumbe wa Kamati

Taarifa za Kamati nyenginezo

Taratibu za vikao vya Kamati

Kamati kuunda kamati ndogo ndogo

Kamati kuwasilisha taarifa Taifa.

Kamati kuwasilisha taarifa Wilaya

Kamati kuwasilisha taarifa Shehia

SEHEMU YA TANO
UTARATIBU WA VIKAO VYA BARAZA NGAZI YA TAIFA

Kuitishwa kwa kikao

Taarifa ya kikao

Kuongoza vikao

Mahudhurio

Nafasi ya Katibu Mtendaji katika kikao
Kuthibitisha akidi

Kukubaliwa kwa ajenda za kikao
Kuwasilisha hoja ya ziada
Nidhamu wakati wa kikao

Haki ya kushiriki katika kikao
Uwazi katika kikao

Siri kwa maazimio ya kikao
Kutangaza maslahi katika ajenda
Maazimio au uamuzi wa kikao
Waalikwa katika kikao
Kumbukumbu za kikao
Kuthibitishwa kumbukumbu
Utaratibu wa vikao vya dharura

SEHEMU YA SITA
TARATIBU ZA VIKAO VYA BARAZA NGAZI YA WILAYA

Utaratibu wa vikao ngazi ya Wilaya
Taarifa ya kikao

Kazi za mkutano Mkuu wa Wilaya
Uwezo wa Mwenyekiti wakati wa kikao
Kutumika kwa taratibu nyengine
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SEHEMU YA SABA
UTARATIBU WA VIKAO VYA BARAZA NGAZI YA SHEHIA

64.  Utaratibu wa vikao ngazi ya shehia
65. Nidhamu katika kikao

66.  Utaratibu wa kuuliza maswali

67.  Kutumika kwa taratibu nyengine

SEHEMU YA NANE
TARATIBU ZA KINIDHAMU NA KIMAADILI

68.  Kuanzishwa kwa Kamati za Nidhamu

69. Kusimamishwa kwa kiongozi au mwanachama
70.  Uchunguzi kwa kiongozi au mwanachama

71.  Uamuzi wa Kamati ya nidhamu

72.  Adhabu za kinidhamu

73.  Rufaa dhidi ya uamuzi wa Kamati ya Nidhamu
74.  Uamuzi wa Mkutano Mkuu

75.  Rufaa kwa Waziri

SEHEMU YA TISA
MASHARTI YA JUMLA

76.  Kuwasilishwa kwa Taarifa

77.  Taarifa kuwasilishwa kwa Waziri

78.  Kinga ya wajumbe katika kikao

79.  Haki ya Waziri kushiriki kikao

80.  Mavazi ya wajumbe

81.  Kusita kuhudhuria kikao

82. Taarifa ya kiongozi au mwanachama kujiuzulu

83.  Taarifa za utekelezaji wa miradi

84,  Mawasiliano

85.  Kiwango cha Nidhamu

86.  Miiko ya Uongozi

87.  Matumizi yaVileo

88.  Mavazi

89.  Mapambo

90.  Ukataji wa nywele

91.  Vitendo vya nidhamu

92.  Udhalilishaji wa Kijinsia

93.  Mgongano wa maslahi

94.  Kutoa au kuchukua zawadi

95.  Kupokea au kutoa hongo au rushwa

96.  Taratibu za kinidhamu
MAJADWELI:
Jadweli la kwanza: Tamko la kiapo cha kutunza siri kwa viongozi wa Baraza

la vijana zanzibar.
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SHERIA YA BARAZA LA VIJANA, NAM. 16 YA 2013

KANUNI ZA UENDESHAJI WA KAZI ZA BARAZA
LA VIJANA ZANZIBAR

[Chini ya kifungu cha 26(1)]

KWA UWEZO niliopewa chini ya kifungu cha 26(1) cha Sheria ya Baraza
la Vijana Zanzibar Nam. 16 ya mwaka 2013, Mimi, BALOZI ALI ABEID AMANI
KARUME, Waziri wa Vijana, Utamaduni, Sanaa na Michezo natunga Kanuni za
Uendeshaji wa Kazi za Baraza la Vijana Zanzibar kama zifuatavyo:

SEHEMU YA KWANZA
MASHARTI YA AWALI

1. Kanuni hizi zitajulikana kama Kanuni za Uendeshaji wa Kazi za Baraza la jina fupi
Vijana Zanzibar za mwaka 2020 na zitaanza kutumika mara tu baada ya kusainiwa na Eﬁ;“;&’;
Waziri na kutangazwa katika Gazeti Rasmi la Serikali.

2. Katika kanuni hizi, isipokuwa kama itaelezwa vyenginevyo: Tafsii.

“Baraza” maana yake ni Baraza la Vijana Zanzibar lililoanzishwa chini ya
Sheria;

“Daftari” maana yake ni orodha ya wanachama au mfumo maalum wa

kielektroniki wa Baraza la Vijana ulioanzishwa chini ya kanuni ya 16 ya
kanuni hizi;

“Kamati ya Nidhamu” maana yake ni Kamati ya Nidhamu iliyoelezwa katika
kifungu cha 31 cha Sheria na kuanzishwa chini ya kanuni ya 68 ya Kanuni
hizi;

“Kamati Tendaji Wilaya” maana yake ni Kamati Tendaji ya Wilaya
iliyoanzishwa chini ya kifungu cha 13(b) cha Sheria;
“Kamati Tendaji Shehia” maana yake ni Kamati Tendaji ya Shehia
S~ iliyoanzishwa chini ya kifungu cha 16(2)(b) cha Sheria;

“Katibu Mtendaji” maana yake ni Katibu Mtendaji wa Baraza aliyeteuliwa
T kwa mujibu wa kifungu cha 12(1) cha Sheria;

“Kiongozi” maana yake ni mtu yeyote aliyechaguliwa au aliyeteuliwa kuanzia
ngazi ya Shehia, Wilaya au Taifa ili kufanya kazi za Baraza;

“Makamo Mwenyekiti” maana yake ni Makamuo Mwenyekiti wa Baraza;

“Mkutano Mkuu Taifa” maana yake ni Mkutano Mkuu wa Baraza kama
ilivyoelezwa katika kifungu cha 10 cha Sheria;

“Mkutano Mkuu Wilaya” maana yake ni mkutano mkuu wa Baraza katika
ngazi ya Wilaya kama ilivyoelezwa katika kifungu cha 14 cha Sheria;
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“Mkutano Mkuu Shehia” maana yake ni mkutano mkuu wa Baraza katika ngazi
ya Shehia kama ilivyoelezwa katika kifungu cha 17 cha Sheria;

“Mwanachama” maana yake ni mwanachama wa Baraza kama ilivyoainishwa
chini ya kifungu cha 4 cha Sheria;

“Mwenyekiti” maana yake ni Mwenyekiti wa Baraza;

“Sekretarieti” maana yake ni sekretarieti ya Baraza iliyoanzishwa chini ya
kifungu cha 12 cha Sheria;

“Sera” maana yake ni Sera ya Maendeleo ya Vijana ya Mwaka 2005;

“Sheria” maana yake ni Sheria ya Baraza la Vijana Zanzibar, Nam. 16 ya mwaka
2013; na

“Waziri” maana yake ni Waziri mwenye dhamana ya masuala ya Vijana.

DS 3. Kanuni hizi zitatumika kuratibu na kusimamia uendeshaji wa kazi za Baraza.

Madhumuni. 4.-(1) Kwa ajili ya utekelezaji bora wa masharti ya Sheria, madhumuni ya kanuni

hizi ni kuweka utaratibu kwa viongozi namna ya kuratibu na kusimamia kazi za kila
siku za Baraza.

(2) Bila ya kuathiri kanuni ndogo ya (1) ya kanuni hii, kanuni hizi zitahusika
kuweka utaratibu wa namna ya kuendesha vikao vya Baraza, uwezo wa viongozi,
ushiriki wa wanachama, nidhamu ya wanachama, kamati za Baraza pamoja na mambo
mengine yanayohusiana na uendeshaji wa vikao pamoja shughuli za kila siku za Baraza.

SEHEMU YA PILI
KANUNI NA MISINGI YA UENDESHAJI KAZI KWA BARAZA

Dhamana 5.-(1) Nafasi ya uongozi katika Baraza ni dhamana na kiongozi anatakiwa kutekeleza
R wajibu wake kwa kuzingatia masharti ya Sheria, kanuni na kuheshimu viongozi wengine
na wanachama wote wa Baraza.

(2) Kwa ajili ya utekelezaji bora wa masharti ya kanuni ndogo ya (1) ya kanuni
hii, Kiongozi anapaswa kutumia nafasi ya uongozi kwa namna inayokuza hadhi ya
nafasi yake, kulinda heshima ya ofisi na kukuza imani na heshima ya ofisi kwa jamii.

(3) Dhamana ya uongozi na heshima kwa kiongozi itazingatia mambo yafuatayo:

(a) uteuzi kwa misingi ya mwenendo wa mtu, uwezo, sifa au uchaguzi ulio
huru na haki;

(b) uwezo pasipo upendeleo katika kufanya uamuzi na kuhakikisha kwamba
uamuzi haufuati undugu, ukabila, udini, rushwa au vigezo vingine
visivyo sahihi;

(c) utoaji wa huduma pasipo upendeleo na kwa kufuata maslahi ya Baraz na
jamii kwa kuonyesha:

(i) uvaminifu katika utekelezaji wa kazi zake;
(i) wajibu wa kutangaza maslahi binafsi ili kuepuka mgongano wa
maslahi:
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(iii) uwajibikaji katika kufanya uamuzi na vitendo; na
(iv) idhamu na kujituma katika kutoa huduma kwa vijana.

6.-(1) Bila ya kuathiri masharti ya Sheria na Kanuni hizi, kila kiongozi wa
Baraza atalazimika kutekeleza majukumu yake ipasavyo kama ilivyoainishwa katika
muongozo wa majukumu yake ya kazi.

(2) Kiongozi, katika kutekeleza majukumu yake ya kazi hatoruhusiwa kutumia
nafasi yake ya utumishi wa Baraza kwa madhumuni ya kujinufaisha binafsi au
kushiriki katika vitendo ambavyo ni kinyume na sheria.

(3) Kwa kuzingatia malengo makuu ya Sheria na Sera, muongozo wa majukumu
va kazi kwa viongozi utaandaliwa na Baraza.

7.~(1) Baraza katika kutekeleza majukumu yake katika ngazi zote, litazingatia
misingi ya utoaji haki kwa wanachama wote.

(2) Viongozi na wanachama wote wa Baraza, wanawajibu wa kuzingatia wajibu
wao kwa Baraza na kutekeleza wajibu huo kwa ajili ya kuleta ustawi wa vijana na
jamii kwa jumla.

8. Viongozi na wanachama wa Baraza wanapaswa kuheshimiana miongoni mwao
ili kuwezesha utekelezaji wa majukumu yao kikamilifu na kujenga uaminifu kwa
jamii.

9. Kwa gjili ya kuzingatia masharti na misingi ya uwajibikaji, viongozi na
wanachama wanapaswa kufanyakazi kwa uzalendo na uaminifu kwa ajili ya kuleta
tija kwa Baraza.

10. Bila ya kuathiri masharti ya Sheria, na kwa ajili ya kuzingatia masuala ya
demokrasia, viongozi wa Baraza watapatikana kwa njia ya uchaguzi utakaoendeshwa
na kusimamiwa kwa misingi ya kidemokrasia.

11. Baraza katika kutekeleza majukumu yake, litazingatia misingi ya uwazi,
ushiriki na ushirikishwaji wa wanachama kwa utaratibu kama ilivyoelezwa katika
Sheria na Kanuni.

SEHEMU YA TATU
MASHARTI KWA VIONGOZI NA WANACHAMA

12.-(1) Kiongozi yeyote mara baada ya kuchaguliwa au kuteuliwa, hatoanza kazi
mpaka ale kiapo cha uadilifu na kutunza siri kama kilivyoainishwa katika Jadweli la
Kwanza la Kanuni hizi.

(2) Mara baada ya kula kiapo na kuonesha utayari wake wa kufanya

13.-(1) Kila mwanachama wa Baraza atatakiwa mara baada ya kukubaliwa kuwa
mwanachama, kujaza fomu ya tamko la kutunza siri za Baraza ambazo atazipata au
kuzifahamu kupitia uanachama wake au kutokana na ushiriki wake katika vikao vya
Baraza.

Uwajibikaji
wa
Viongozi.

Haki na
wajibu.

Heshima.

Uaminifu.

Demokrasia.

Uwazi.

Kiapo kwa
Viongozi.

Tamko la
kutunza
siri kwa

wanachama.
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Kwenda
kinyume na
kiapo.

Uanachama.

Daftari la
wanachama.

(2) Fomu ya tamko la kutunza siri itakuwa kama ilivyoainishwa katika
Jadweli la pili 1a Kanuni hizi.

(3) Mwanachama yeyote atakayeshindwa kufuata masharti ya kanuni ndogo
ya (1) ya kanuni hii, anaweza kupoteza sifa za kuwa mwanachama wa Baraza.

14.-(1) Kiongozi au mwanachama wa Baraza atakayekwenda kinyume na kiapo
cha uadilifu na kutunza siri, atachukuliwa hatua za kinidhamu na Kamati ya Nidhamu
kwa mujibu wa masharti ya Kanuni hizi.

(2) Endapo itatokea kiongozi kakiuka masharti ya kanuni hii, Katibu Mtendaji
au Katibu wa Baraza wa ngazi husika, atawasilisha taarifa hiyo kwa Kamati ya
Nidhamu, ili hatua za kinidhamu ziweze kuchukuliwa dhidi ya kiongozi huyo.

(3) Kamati ya Nidhamu mara baada ya kupokea taarifa kutoka kwa Katibu
Mtendaji au Katibu wa Baraza wa ngazi husika, kuhusiana na ukiukwaji wa masharti
ya kanuni hii, itachukua hatua za kinidhamu dhidi ya kiongozi au mwanachama huyo,
lowa kufuata utaratibu ulioelezwa katika Kanuni ya 71

15.-(1) Kila mwanachama wa Baraza atatambuliwa baada ya kutekeleza mambo
yafuatayo:

(a) kukubaliwa kuwa mwanachama baada ya kujaza fomu ya maombi;
(b) kulipia ada ya uanachama;

(c) kujaza fomu ya kutunza siri; na

(d) kukabidhiwa kitambulisho cha Baraza.

(2) Kila mwanachama wa Baraza baada ya kukubaliwa chini ya kanuni ndogo
ya (1) ya kanuni hii, atasajiliwa katika daftari la orodha ya wanachama wote wa
Baraza.

16.-(1) Kutakuwa na daftari au mfumo maalum utakaoorodhesha majina na
taarifa muhimu za wanachama wa Baraza kwa ngazi zote.
(2) Orodha ya wanachama katika daftari au mfumo maalum utajumuisha
taarifa zifuatazo:

(a) jinala mwanachama;

(b) jinsia, umri;

(c) cheticha kuzaliwa;

(d) pahala anapoishi;

(¢) majina mawili ya watu wake wa karibu;

() nambariya Kitambulisho cha Mzanzibari Mkaazi au Mtanzania,
(2) na:rﬁbari ya simu;

(h) nambari ya uanachama;

(i) kiwango cha elimu cha mwanachama; na
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@

taarifa nyengine yoyote kama itakavyoonekana inafaa.

(3) Daftari la Wanachama litahifadhiwa na kutunzwa na Katibu Mtendaji.

17.-(1) Kila Kiongozi na mwanachama wa Baraza atawajibika kutii Sheria za Nchi, Utii wa
miongozo, maelekezo na taratibu za uongozi kama zilivyoainishwa katika Sheria na

Kanuni hizi.

(2) Kiongozi au mwanachama yeyote atakayeshindwa kufuata masharti
ya kanuni ndogo ya (1) ya Kanuni hizi, atakuwa ametenda kosa la kinidhamu na
atachukuliwa hatua za kinidhamu na Kamati ya Nidhamu kwa mujibu wa masharti ya

Kanuni hizi.

Sheria.

18.-(1) Bila ya kuathiri masharti ya Sheria, kila mwanachama wa Baraza atakuwa Haki za
na haki zifuatazo:

(@)

(b)

(c)

(d)
©

kuhudhuria na kushiriki katika mikutano na vikao vya Baraza,

kuchagua au kuchaguliwa kuwa Kiongozi wa Baraza kwa mujibu
wa masharti yaliyowekwa na Sheria na kufuata utaratibu wa Kanuni
zinazohusiana na Uchaguzi;

kuwasilisha hoja katika kikao cha Baraza kwa kufuata utaratibu
uliowekwa katika Kanuni hizi;

haki ya kusajiliwa na kupatiwa kitambulisho; na

haki nyengine yoyote kama ilivyoelezwa katika Sheria, Kanuni hizi au
Kanuni zinazohusiana na Uchaguzi.

(2) Bila ya kuathiri masharti ya kanuni ndogo ya (1) ya kanuni hii, mwanachama
atapata haki zake kwa mujibu wa Sheria na masharti ya kanuni hizi.

19.-(1) Kila mwanachama wa Baraza atakuwa na wajibu ufuatao:

(2)
(b)

(©)

(d
(e)

®
(8

(h)

Kufuata Sheria, kanuni na miongozo mbali mbali;

Kulitetea na kulisaidia Baraza katika kutafuta fursa za kiuchumi,
kiutamaduni, kisiasa na kijamii;

Kuwa muaminifu na mkweli,

Kutoa maoni, mapendekezo na ushauri kwa Baraza;
Kutunza siri za taarifa zote za Baraza;

Kuhudhuria vikao kwa wakati na mahali palipopangwa;

Kuwa ni mfano kwa wengine kiutekelezaji katika kuhamasisha masuala
ya vijana, Sera, Sheria na mipango;

Kulipia ada pamoja na kutoa michango mbalimbali ya Baraza.

(2) Mwanachama atakayeshindwa kwa makusudi kutekeleza wajibu wa kulinda
mali za Baraza anaweza kupoteza sifa za kuwa mwanachama wa Baraza.

wanachama.

Wajibu wa
wanachama.
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Utoaji wa
vitambulisho
kwa
wanachama,

Kamati za
Baraza.

Kamati ya
Mipango,
Fedha na
Uchumi.

Kazi za
Kamati ya
Mipango,
Fedha na
Uchumi.

Kamati

ya Elimu,
Utamaduni,
Michezo na
Mawasili-
ano.

20.~(1) Baraza litatoa vitambulisho vya wanachama vitakavyokuwa na muundo
na muonekano kama itakavyoelekezwa na Baraza.

(2) Mwanachama atatakiwa kuwa na kitambulisho wakati atakapokuwa
anashiriki kazi au vikao vya Baraza.

SEHEMU YA NNE
KAMATI ZA BARAZA

21.-(1) Kwa ajili ya utekelezaji bora wa kazi za Baraza, kutakuwa na Kamati
mbali mbali kama ilivyoelezwa katika Sehemu hii.

(2) Kamati zitatekeleza majukumu yake kwa kuzingatia Sera, misingi ya
kisheria na masharti yaliyoelezwa katika Kanuni hizi.

(3) Bila ya kuathiri masharti ya kanuni hii, Mkutano Mkuu wa Baraza
utaweka idadi ya wajumbe wa kila Kamati na sifa za kielimu, uwezo, uzalendo na
vadilifu katika uteuzi wa wajumbe wa Kamati.

(4) Kwa kuzingatia masharti ya jumla ya sehemu hii, kamati zote zitawajibika
kwa Baraza na zitawasilisha taarifa kwa Baraza kila baada ya miezi mitatu.

22.-(1) Kutakuwa na Kamati ya Mipango, Fedha na Uchumi ili kujenga ufanisi
kwa kazi za Baraza.

(2) Bila ya kuathiri kanuni ndogo ya (1) ya kanuni hii, Kamati inaweza
kumualika mtu mwengine yeyote kutoka nje ya Baraza kushiriki katika kutekeleza
kazi za Kamati.

23. Kamati ya Mipango, Fedha na Uchumi itatekeleza kazi zifuatazo:

(@) kuandaa mipango, bajeti na taarifa mbali mbali za uchumi za Baraza;
(b) kutafuta fursa za kiuchumi za Baraza ili kunufaisha vijana;
(¢) kuandaa miradi kwa faida ya Baraza;

(d) kutafuta masoko ya bidhaa mbali mbali zilizozalishwa na wanachama
wa Baraza;

(¢) kuandaa taarifa za matumizi na udhibiti wa fedha za Baraza;
(f) kuandaa taarifa za mipango mbali mbali za ofisi;

(g) kulishauri Baraza kuhusu mambo ya mipango, fedha na uchumi ili
kujenga ufanisi wa utendaji kazi wa Baraza;

(h) kufanya kazi nyengine yoyote itakayopewa na Baraza.

24.~(1) Kutakuwa na Kamati ya Elimu, Utamaduni, Michezo na Mawasiliano ili
kujenga ufanisi kwa kazi za Baraza.

(2) Bila ya kuathiri kanuni ndogo ya (1) ya kanuni hii, Kamati inaweza
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" kumualika mtu mwengine yeyote kutoka nje ya idara za Baraza kushiriki katika
kutekeleza kazi za Kamati.

25. Kamati ya Elimu, Utamaduni, Michezo na Mawasiliano itakuwa na kazi
zifuatazo:

(a) kushajihisha na kulitangaza Baraza;

(b) kushajihisha ufanyaji wa vipindi kupitia vyombo mbali mbali vya
habari;

(c) kuandaa kwa kuwaunganisha wanabaraza katika mashindano mbali
mbali kupitia michezo na utamaduni;

(d) kulindana kuutangaza utamaduni mila, desturi na silka za Kizanzibari;
(e) kuibua vipaji mbalimbali kwa vijana;

() kuhamasisha vijana kujiunga na Baraza na kutambua fursa mbali
mbali zinazopatikana ndani na nje ya Baraza,

(g) kusimamia masuala ya kiteknohama;
(h) kuchunguza, kusambaza na kutoa taarifa za Baraza;
(i) kuanzishana kuendeleza mawasiliano rafiki ndani na nje ya Zanzibar;

(j) kuanzisha na kusimamia mitandao yote ya kijamii kwa mujibu wa
sheria za kimitandao;

(k) kusimamia masuala yote ya alama za utambulisho wa Baraza na
wanachama wake; na

() kufanya kazi nyengine yeyote itakayopewa na Baraza.

26.-(1) Kutakuwa na Kamati ya Ufuatiliaji na Tathmini ya Baraza ambayo
itajumuisha wajumbe kama itakavyoamuliwa na Baraza.

(2) Bila ya kuathiri masharti ya kanuni ndogo ya (1) ya kanuni hii, Kamati
ya Ufuatiliaji na Tathmini , kwa ajili ya utekelezaji bora wa kazi zake, inaweza
kumualika mtu yeyote kushiriki katika kutekeleza kazi za Baraza pale itakapoona
inafaa.

27.-(1) Kamati ya Ufuatiliaji na Tathmini itafanya kazi zifuatazo:
(a) kufuatilia utekelezaji wa mipango ya Baraza;

(b) kuandaa taarifa za ufuatiliaji na tathmini kwa faida ya Baraza;

(c) kuunganisha Baraza na wadau wengine mbalimbali;

(d) kufuatilia miradi, kazi na kutathmini harakati za Barazakwa maendeleo
ya vijana; na ‘

(e) kufanya kazi nyengine yeyote itakayopewa na Baraza.

(2) Kwa madhumuni ya kanuni hii, wadau wa Baraza inajumuisha mtu binafsi,

Kazi za
Kamati

ya Elimu,
Utamaduni,
Michezo na
Mawasili-
ano.

Kamati ya
Ufuatiliaji
na
Tathmini.

Kaziza
Kamati ya
Ufuatiliaji na
Tathmini.
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asasi au taasisi yoyote yenye malengo yanayolingana na malengo na madhumuni
ya kuanzishwa kwa Baraza, ambayo ipo tayari kufanya kazi na kushirikiana na
Baraza kwa maslahi ya vijana.

5:;1?;; 28.-(1) Kutakuwa na Kamati ya Afya, Mazingira na Mahitaji Maalum

Mazingira _ itakayojumuisha waj umbe kama itakavyoamuliwa na Baraza.

na Mahitaji

Maalum. (2) Wakati wa utekelezaji wa kazi zake, Kamati inaweza kumualika mtu
yeyote kushiriki katika vikao vya Kamati ili kuisaidia kamati kutekeleza kazi zake
kwa ufanisi.

Eﬁzz 29, Kamati ya Afya, Mazingira na Mahitaji Maalum itakuwa na kazi zifuatazo:

i a‘;fz;;m (a) kutoa elimu na ushauri wa afya, mazingira na watu wenye mahitaji

na Mahitaji maalumu;

Maalum.

(b) kusimamia haki za watu wenye mahitaji maalum na kuhakikisha
zinatambulika na kusaidiwa katika jamii; '

(¢) kusaidianakuweka mazingira safi na salamakwa Vijana ili kujikinga
na maradhi mbali mbali; na

(d) kufanya kazi nyengine yoyote itakayopewa na Baraza.

Kamati ya 30.-(1) Kutakuwa na Kamati ya Uhusiano ambayo itajumuisha wajumbe na
Uhusiano. (vanachama wa Baraza ambao watakuwa na sifa, uwezo na uzoefu katika mambo
ya uhusiano.

(2) Bila ya kuathiri kanuni ndogo ya (1) ya kanuni hii, Kamati ya Uhusiano
inaweza kumualika mtu mwengine yeyote kuhudhuria katika kikao cha Kamati ili
kuisaidia kamati kutekeleza kazi zake kwa ufanisi.

Kazi za 31.-(1) Kazi za Kamati ya Uhusiano zitakuwa kama ifuatavyo:
Kamati ya

s, (2) kuratibu uhusiano wa Baraza ndani na nje ¥a nchi kwa maendeleo

ya vijana,
(b) kutafuta fursa mbalimbali katika maendeleo ya vijana;
(c) kusimamia shughuli zote za Baraza kwa utaratibu wa kiitifaki;

(d) kutoa usuluhisho wa migogoro ndani ya Baraza na nje ya Baraza
baada ya kufanya utafiti;

(e) kufuatilia utekelezaji wa shughuli za Baraza;

(H kufuatilia upatikanaji wa taarifa na shughuli zinazofanywa na
Mabaraza; na

(g) kufanya kazi nyengine yoyote itakayopewa na Baraza.

Kamati 32.-(1) Katika utekelezaji bora wa kazi zake na bila ya kuathiri masharti
nyenginezo 1 o hoine yoyote katika Kanuni hizi, Baraza linaweza kuunda kamati nyenginezo.

(2) Kamati nyenginezo zitakazoundwa na Baraza zinaweza kuwa na
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wajumbe miongoni mwa wajumbe wa Baraza ay Wwatu wengine mbali ya wajumbe wa
Baraza, kama Baraza litakavyoona inafaa,

(3) Kamati nyenginezo zitakazoundwa zitapewa hadidu rejea au miongozo ya
namna ya kutekeleza majukumy yake.

(4) Hadidu rejea zitakazotolews chini ya kanunj ndogo ya (3), zitajumuisha,
muda wa kukamilishg kazi, pamoja na mambo mengine kama Baraza litakavyoona
inafaa,

(5) Baraza katika kuunda Kamati nyenginezo, litateua idadj ya wajumbe na
sifa za wajumbe kulingana na aina ya kazi husika.

33. Watu wenye ulemavy ay mahitaji maalumy Wwatateuliwa katika kamati mbaj Kemstina

watu wenye

mbali za Baraza kwa kuzingatia Sheria inayohusiana na fursa, haki na wajibu. phos i
m
maalum,

34. Bila ya kuathiri Sheria na kanuni hizj kwa kila ngazi ya Baraza, Kamati Wajumbe
zilizoundwa hapo Juu zitajumuisha wajumbe wasiopungua watano na wasiozidi sabg %2 Kamati
kutoka ndani na ay nje ya Baraza.

35.-(1) Kamati nyenginezo baada ya kukamilisha kazi yake, zitatakiwa kuwasilisha Tearifa za

- ] e Kamati
taariia zake kwa Baraza ndani ya muda iliyopewa. g

(2) Baraza baada va kupokea taarifa ya kamati nyenginezo, litajadili na kutoa
uamuzi au azimio kulingana na hoja inayohusika.

utekelezaji.

36. Bila ya kuathiri masharti ya Sheria, Kamati katika kutekeleza kazi zake, Tiirﬂtibu za
. . . . . VIKao vya
zinaweza kujipangia utaratiby wa kuendesha vikao vyao. Kmf

37.-(1) Bila ya kwenda kinyume na mashartj ya Sheria au Kanunij hizi, katika Kamati
utekelezaji bora wa kazi zake katika ngazi yoyote, Kamati yoyote inaweza kuunda E:,‘;‘;ff
kamati ndogo ndogo itakayokuwa na wajumbe kama itakavyoona inafaa, kutekeleza ndogo
kazi yoyote inayohusiana na kazi za Kamati husika,

(2) Katika kuunda kamati ndogo ndogo, Kamati itazingatia sifa na uwezo wa
wajumbe wanaoweza kuunda kamati ndogo ndogo kama ilivyoelezwa katika Kanuni
hizj.

(3) Kamati itakayounda kamati ndogo ndogo, itaweka masharti na vigezo vya
utekelezaji wa kazj za kamati ndogo ndogo kama itakavyoona inafaa.

38.-(1) Bila ya kuathiri masharti ya Sheria, kamati zote zitakazoundwa katika ngazi fémﬂ{il 3
ya Taifa, zitawajibika kuwasilisha taarifa zag kwa Baraza la Watendaji. t;z;? =

Taifa,
(2) Baraza Ia Watendaji watazipitia taarifa za kamati na kuwasilisha

mapendekezo yake kwa Mkutano Mkuu Taifa kwa ajili ya utekelezaji.

(3)Barazala Watendaji litawajibika kutoataarifaya utekelezaji wamapendekezo
ya Kamati kwa Mkutano Mkuu.
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(4) Mkutano Mkuu, baada ya kupokea taarifa yaBarazala Watendaji, unaweza
kutoa maelekezo juu ya taarifa hiyo, kama utakavyoona inafaa,
f:\;n;tiiusha 39.~(1) Kamati zilizoundwa na Baraza katika ngazi ya Wilaya, zitawajibika

wrifa  kuwasilisha taarifa zake kwa Kamati Tendaji Wilaya.
Wilaya.

(2) Kamati Tendaji Wilaya itakuwa na wajibu wa kupitia na kutoa mapendekezo
juu ya taarifa zilizowasilishwa na Kamati chini ya kanuni ndogo ya (1) ya kanuni hii.

(3) Kamati Tendaji Wilaya baada ya kupitia taarifa, itawasilisha mapendekezo
yake kwa Katibu wa Wilaya ambae ataziwasilisha taarifa hizo kwa Mkutano Mkuu
Wilaya, '

(4) Mkutano Mkuu wa Wilaya baadaya kupokea taarifa hiyo, utatoa maelekezo
ya utekelezaji kama utakavyoona inafaa.

fa“?at,il- 40-(1) Kamati zilizoundwa katika ngazi ya Shehia, zitawajibika kuwasilisha
g taarifa zao kwa Kamati Tendaji ya Shehia husika,
Shehia.

(2) Kamati Tendaji Shehia baada ya kupokea taarifa ya kamati, itatoa
mapendekezo au maelekezo yake kwa katibu wa Baraza ngazi ya Shehia kwa
utekelezaji.

(3) Katibu wa Baraza ngazi ya Shehia atawasilisha taarifa ya utekelezaji wa
maelekezo ya Kamati Tendaji ya Shehia kwa Mkutano Mkuu Shehia.

(4) Mkutano mkuu wa Shehia unaweza kutoa’ maelekezo, kwa Katibu wa
shehia, juu ya utekelezaji bora wa mapendekezo ya Kamati tendaji ya Shehia, kama
utakavyoona inafaa,

(5) Taarifa ya utekelezaji wa maelekezo ya mkutano mkuu wa shehia,
itawasilishwa na Katibu wa Shehia, katika ngazi ya Wilaya, na baadae katika ngazi ya
Taifa kwa hatua zaidi kama zZipo.

SEHEMU YA TANO
UTARATIBU WA VIKAO VYA BARAZA NGAZI YA TAIFA
Kuitishwa 41.-(1) Isipokuwa vikao Vya Sekretarieti, vikao vyote vya Baraza vitaitishwa na
kwa kikao,

Mwenyekiti baada ya kushauriana na kukubaliana na Katibu Mtendaji.

(2) Kwa kuzingatia kanuni ndogo ya (1) ya kanuni hii, ajenda za kikao baada
ya kutayarishwa na sekretarieti zitawasilishwa kwa Mwenyekiti kwa majadiliano na
kukubaliana siku na tarehe ya kikao.

(3) Bila ya kuathiri kanuni hii, endapo Mwenyekiti atakuwa yupo nje ya
Tanzania au ameshindwa kutekeleza majukumu yake kutokana na sababu za kiafya
au sababu nyengine yoyote, majukumu yaliyoelezwa katika kanuni hii yatatekelezwa
na Makamo Mwenyekiti,

Taarifa ya 42.-(1) Sekretarieti, katika kutekeleza kazi zake kwa mujibu wa Kanuni hii,
Wkao. jtahakikisha taarifa za vikao zinawafikia wajumbe wa kikao angalau siku saba kabla
ya tarehe ya kikao husika.
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(2) Kwa kuzingatia masharti ya kanuni ndogo ya (1) ya kanuni hii, taarifa ya
kikao itaonesha mambo yafuatayo:

(a) muda wa kikao;

(b) pahala patakapofanyika kikao;

(c) ajenda za kikao;

(d) nakala ya kumbukumbu ya kikao kilichopita; na

(e) taarifa nyengine yoyote inayohusika na kikao hicho.

(3) Kwa kuzingatia masharti ya kanuni hii, taarifa ya kikao itatolewa kwa
maandishi na kuwasilishwa kwa kila mjumbe kama itakavyoonekana inafaa.

43.-(1) Bila ya kuathiri masharti ya Sheria, endapo itatokea Mwenyekiti na Makamo Kuongoza
Mwenyekiti hawapo katika siku ya kikao, wajumbe watakaohudhuria kikao wanaweza ‘i
kumchagua mjumbe mmoja miongoni mwao kuongoza kikao.

(2) Wakati kikao kikiwa kinaendelea, endapo Mwenyekiti au Makamo
Mwenyekiti atafika, basi mjumbe aliyechaguliwa kuongoza kikao atasita kuongoza
kikao hicho na badala yake Mwenyekiti au Makamo Mwenyekiti vyovyote
itakavyokuwa, ataongoza kikao hicho.

(3) Kwa madhumuni ya kanuni hii, Mwenyekiti inajumuisha mjumbe
aliyechaguliwa kuongoza kikao wakati Mwenyekiti au Makamo Mwenyekiti akiwa
hayupo.

44. Endapo mjumbe atakosa kuhudhuria kikao atalazimika kumueleza Mwenyekiti Mahudhurio.
si chini ya siku mbili kabla ya kikao kufanyika.

45.-(1) Bila ya kuathiri masharti ya Sheria kuhusiana na nafasi ya Katibu Mtendaji Nafasi ya
katika kikao, Katibu Mtendaji atahakikisha kuwa sekretarieti inatekeleza majukumu ﬁi&:&‘aji
yake ipasavyo kwa kila kikao. katika kikao.

(2) Katibu Mtendaji ataipatia Sekretarieti mambo yote yanayohitajika katika
uandaaji na uendeshaji wa vikao.

46.~(1) Idadi ya wajumbe au wanachama wanaohitajika katika kikao itakuwa kama Kuthibitisha
ilivyoelezwa katika Sheria. e

(2) Bila ya kuathiri masharti ya Sheria na kanuni ndogo ya (1) ya kanuni
hii, Mwenyekiti, kabla ya kuanza kikao atahakikisha kuwa wajumbe au wanachama
waliohudhuria wamefikia idadi ya akidi inayohitajika.

47.-(1) Kabla ya kuanza kikao husika, Mwenyekiti wa kikao ataitaka sekretarieti Kukubaliwa

. . o - . kwa ajenda
kuzisoma ajenda moja baada ya moja mbele ya wajumbe. skl =

(2) Kwa kuzingatia masharti ya kanuni ndogo ya (1) ya kanuni hii, wajumbe
wanaweza kufanya marekebisho ajenda yoyote kabla ya kuanza kwa kikao.

(3) Endapo kutakuwa hakuna marekebisho ya ajenda au kama marekebisho
yameridhiwa, ajenda zitakubaliwa na Mwenyekiti atafungua kikao.
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FZWZS; 48.-(1) Bila ya kuathiri masharti ya kanuni ya 46 ya Kanuni hizi, mwanachama
yl: i yeyote mara baada ya kupokea taarifa ya kikao, anaweza kuwasilisha hoja au
ajenda ya ziada mbalj ya zile zilizowasilishwa katika kikao baada ya kuwasiliana na

kukubaliana na Mwenyekiti na Katibu Mtendaji.

(2) Endapo mjumbe ana ajenda ambayo anataka jjadiliwe katika kikao husika
atalazimika kuiwasilisha ajenda hiyo kabla ya kuanza kikao kwa utaratibu kama
ulivyoelezwa katika Kanuni hizi.

(3) Endapo hoja au ajenda ya mwanachama itakubaliwa, itaingizwa katika
ajenda za kikao na itajadiliwa na kama inahitaji uamuzi, itaamuliwa kama ajenda

nyengine ya kikao.
Nidhamu 49-(1) Kila mjumbe au mualikwa aliyehudhuria kikao, atalazimika kufuata
wakati wa - 5 f
Eikan, maelekezo ya Mwenyekiti wakati wote wa kikao.

(2) Endapo mjumbe atakuwa na hoja au anataka kuuliza suali au kupatiwa
ufafanuzi wa jambo linalojadiliwa au linalotaka kujadiliwa katika kikao atalazimika
kuomba ruhusa kwa Mwenyekiti.

(4) Mjumbe yeyote atakayekwenda kinyume na masharti ya kanuni ndogo
ya (3) ya kanuni hii, Mwenyekiti atakuwa na haki ya kutoa agizo kwa mjumbe huyo
kama ifuatavyo:

(2) kusita kuendelea kutoa hoja;
(b) kufuta hoja au maelezo aliyoyatoa;

(c) kuomba radhi kwa mjumbe mwengine au kiongozi aliyeathirika na
maelezo yake; au

(d) kutoa agizo lolote halali ambalo Mwenyekiti ataona linafaa kwa
mujibu wa sheria za nchi.

(5) Endapo mjumbe atakiuka mashart ya kanuni ndogo ya (3) ya kanuni hii,
na Mwenyekiti akachukua hatua husika, lakini mjumbe huyo bila ya sababu za msingi
akakataa kutekeleza agizo alilopewa na Mwenyekiti, Mjumbe huyo atatakiwa kutoka
nje yakikao.

(6) Endapo mjumbe atapewa agizo chini ya kanuni ndogo (5) ya kanuni hii,
Mjumbe huyo anaweza kuchukuliwa hatua za kinidhamu na Kamati va Nidhamu.

Haki ya 50.-(1) Mjumbe yeyote atakuwa na haki ya kushiriki kikao chochote cha Baraza
kushiriki < 5 S, 5 . .
katika kikao, KWa mujibu wa nafasi yake isipokuwa endapo ameekewa zuio au amesimamishwa

uwanachama au uongozi.
(2) Bila ya kujali kanuni ndogo ya (1) ya kanuni hii, haki ya mjumbe ya
kushiriki kikao itazingatia masharti ya Sheria na kanuni hizi.

Uwazi katika S1.-(1) Ajendayoyote ambayo imethibitishwa na wajumbe katika kikao itajadiliwa “
ko, kwa uwazi,
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(2) Bila ya kuathiri kanuni hii, mjumbe au kiongozi wakati anajadili ajenda au
hoja iliyowasilishwa atalazimika kutoa maelezo yaliyo sahihi na ya kweli.

52.-(1) Kiongozi, Mjumbe au mualikwa yeyote hatoruhusiwa kutoa siri ya maazimio Siri kwa

au uamuzi wa kikao kwa mtu au taasisi yoyote isiyohusika. o0 g

(2) Kwa kuzingatia masharti ya kanuni ndogo ya (1) ya kanuni hii, hakuna mtu
atakayeruhusiwa kuingia katika kikao isipokuwa awe mjumbe au mualikwa.

53-(1) Kiongozi, Mjumbe au mualikwa yeyote aliyehudhuria kikao, atalazimika Kutangaza
kutangaza maslahi binafsi katika ajenda au hoja inayotaka kujadiliwa ambayo ana maslahi {re s nga.
nayo katika kila kikao husika.

(2) Kwa kuzingatia masharti ya kanuni ndogo ya (1) ya kanuni hii, baada
ya kutangaza maslahi binafsi katika ajenda husika kiongozi, mjumbe au mualikwa
atalazimika kutoka nje ya kikao wakati ajenda hiyo inajadiliwa.

(3) Kiongozi, mjumbe au mualikwa yeyote atakayeshindwa kutaja maslahi aliyonayo
katika ajenda, na akashiriki kujadili na kutoa uamuzi katika ajenda hiyo, kiongozi,
mjumbe au mualikwa huyo atakuwa amekiuka kanuni za nidhamu na atachukuliwa hatua
za nidhamu kwa mujibu wa Kanuni hizi au sheria inayomuhusu.

54.4(1) Maamuzi yote va kikao yatafanywa kwa kushauriana na kukubalianz baina ya e
wajumbe wote, na endapo wajumbe watashindwa kufikia makubaliano, vemuzi wafanyws = 55
kwa njia ya kupiga kura, na kura nyingi zZitakazokubali ajenda hiyo Zakuwa 00 saman -
wa kikao.

(2) Endapo itatokea uamuzi kufanywa kwa njia ya kupiga kura, na baada ya kura
kupigwa kura zikawa sawa, Mwenyekiti atakuwa na kura ya uamuzi.

55.-(1) Kwa madhumuni ya kuimarisha utendaji wa kazi za Baraza, waalikwa waalikwa
wote wataruhusiwa kuhudhuria vikao vya Baraza na sio vyenginevyo isipokuwa wale ‘&
waliotajwa katika Sheria.

(2) Endapo Sekretarieti au Baraza la Watendaji linataka kumualika mtu kuhudhuria
vikao vya Baraza litalazimika kuwasiliana na Katibu Mtendaji na kushauriana na
kukubaliana na Mwenyekiti.

(3) Kwa kuzingatia masharti ya kanuni ndogo ya (2) ya kanuni hii, Mwenyekiti
baada ya kukubaliana na Katibu Mtendaji ataomba kutolewa barua ya mwaliko kwa mtu
anayetakiwa kualikwa.

(4) Mtu aliyealikwa katika kikao hatokuwa na haki ya kushiriki katika kufanya
uamuzi wa ajenda katika kikao husika.

(5) Bila ya kuathiri kanuni hii, mualikwa yeyote ataheshimiwa kwa kuthaminiwa
mualiko wake na atalazimika kufuata utaratibu wa uendeshaji vikao ulioanishwa katika
Kanuni hizi.

56.-(1) Kumbukumbu zote za kikao zﬁatunzwa na kuhifadhiwa na sekretarieti ‘chini Kumbuku-

mbu za
ya usimamizi wa Katibu Mtendaji. S

(2) Sekretarieti italazimika kuziandika kumbukumbu kwa lugha ya Kiswahili
isipokuwa kama wataelekezwa vyenginevyo na Mwenyekiti. -
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(3) Kumbukumbu za kikao zitaelezwa Jjapo kwa kifupi mambo yafuatayo:
(@) mambo yote yaliyojadiliwa katika kikao;
(b) maagizo, uamuzi au maazimio yaliyofikiwa katika kikao:;
(c) hatua zilizochukuliwa au mambo yaliyatakiwa kufanywa; na

(d) jambo jengine lolote ambalo ni muhimu kuelezwa katika kumbukumbu
hizo.

(4) Mara baada ya kumbukumbu hizo kuandaliwa, zitawasilishwa kwa Katibu
Mtendaji kwa ajili ya kujiridhisha kabla hazijawasilishwa kwa wajumbe.

k"ﬂ‘;“‘;ﬂ;:iﬁg’; 57.-(1) Mwenyekiti baada ya kufungua kikao husika ataiomba sekretarieti kuzisoma

kumbukumbu za kikao kilichopita kwa ajili ya kuthibitishwa.

(2) Kwa kuzingatia kanuni ndogo ya (1) va kanuni hii, mjumbe yeyote ambaye
anataka kufanya marekebisho katika kumbukumbu atawasilisha marekebisho yake na
endapo yatakubalika kumbukumbu zitarekebishwa ipasavyo.

(3) Kwakuzingatia kanuni hii, kumbukumbu zote zitasainiwanaKatibu Mtendaji
na Mwenyekiti baada ya kuthibitishwa katika kikao na kufanyiwa marekebisho, kama
yatakuwepo.

(4)Sekretarietiitapaswakuandaanakalambilizakumbukumbuzilizothibitishwa,
moja atapewa Mwenyekiti na moja itahifadhiwa na Katibu Mtendaji kwa ajili ya
kumbukumbu za ofisi.

Jiantibuwa  58.(1) Endapo kutakuwa na umuhimu wa kikao cha dharura, Katibu kwa

k N o 5 sgs % H H
iy kushauriana na Mwenyekiti watawajuilisha wajumbe kikao hicho.

(2) Kwa kuzingatia utaratibu ulioainishwa katika Kanuni hii, hakutokuwa na
ajenda ya mengineyo katika kikao cha dharura,

SEHEMU YA SITA
TARATIBU ZA VIKAO VYA BARAZA NGAZI YA WILAYA

Utaratibu 59.-(1) Vikao vyote vya Baraza ngazi ya Wilaya vitaitishwa na Mwenyekiti baada

:; ::1;? ya kushauriana na kukubaliana na Katibu.

g (2) Vikao vitaongozwa na Mwenyekiti au kama hayupo, vikao vitaongozwa
na Makamo Mwenyekiti, na endapo kama naye hayupo, wajumbe waliohudhuria
watamchagua mjumbe mmoja kuongoza kikao.

Toarifa ya 60.-(1) Kabla ya kikao, Katibu atatoa taarifa ya kikao kwa wajumbe wote angalau

kikao. kabla ya siku saba ya tarehe ya kikao husika.

(2) Taarifa ya kikao itaeleza mambo yafuatayo:
(a) muda wa kikao;
(b) pahala patakapofanyika kikao;

(c) ajenda za kikao;
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(d) nakala ya kumbukumbu za kikao kilichopita; na
(e) taarifa nyengine yoyote inayohusika na kikao hicho,

61.-(1) Bila kuathiri kazi zilizoainishwa na Sheria za Mkutano Mkuu wa Wilaya,
Mwenyekiti anaweza kwa kushauriana na Katibu kujadili jambo ambalo linaonekana
lina maslahi mapana kwa vijana wa Wilaya,

(2) Mjumbe yeyote ambaye atakuwa na jambo ambalo lina maslahi na vijana na
halitakiuka Sheria na kanunj atapaswa kuwasilisha hoja hiyo kwa Mwenyekiti na nakala
kwa Katibu.

(3) Mwenyekiti baada ya kupokea hoja hiyo atashauriana na Katibu na baada ya
kukubaliana hoja hiyo itaingizwa katika ajenda za kikao.,

62.-(1) Wakati wa kikao, Mwenyekiti atakuwa na uwezo wa kumchukulia hatua
mjumbe yeyote aliyekiuka masharti ya kanuni hizi, kama ilivyoelezwa katika Kanuni
hizi,

(2) Kwa kufuata masharti ya kanuni ndogo ya (1) ya kanuni hii, mjumbe
atakayekiuka masharti anaweza kuchukuliwa hatua za kinidhamu na Kamati yaNidhamu.,

63.-Bila ya kuathiri masharti ya Sheria, taratibu nyengine zote za vikao zilizoelezwa
katika Sehemu ya tano ya Kanuni hizi, zitatumika katika vikao vya Baraza ngazi ya
Wilaya.

SEHEMU YA SABA
UTARATIBU WA VIKAO VYA BARAZA NGAZI YA SHEHIA

64. Vikao vyote ngazi ya Shehia vitaongozwa kwa mujibu wa utaratibu ulioainishwa
katika Sheria na katika sehemy Ya tano ya Kanuni hiz.

65.-(1) Mjumbe yeyote atakayeshiriki katika kikao atatakiwa kuwa na nidhamu kwa
kuheshimu viongozi na wajumbe wengine wanaoshiriki kikao hicho.

{(2) Mjumbe yeyote atakayekiuka masharti ya kanuni ndogo ya (1) ya kanuni hii,
atakuwa ametenda kosa la kinidhamu na anaweza kuchukuliwa hatua zg kinidhamu.

(3) Kwa gjili ya utekelezaji wa masharti ya kanuni ndogo ya (2) ya kanuni hii
Mwenyekiti atamuamury mjumbe huyo kutoka nje ya kikao huku akisubiri hatua za
kinidhamu kuchukuliwa dhidi yake na Kamati ya Nidhamu.

(4) Malalamiko yote au tuhuma za makosa chini ya kanuni hii, yatawasilishwa
na Katibu wa kikao katika Kamati ya Nidhamu kwa kuzingatia ngazi ya kikao husika.

66.-(1) Hakuna mjumbe atakayeruhusiwa kuuliza swali ay kutaka kupatiwa ufafanuzi
Jjuu ya ajenda au hoja inayojadiliwa bila ya kupewa ruhusa na Mwenyekiti.

(2) Kwa kuzingatia kanuni ndogo ya (1) ya kanuni hii, mjumbe yeyote wa kikao
analazimika kusema ukweli wakati wote wa mjadala katika kikao,

(3) Mjumbe yeyote atakayekwenda kinyume na kanuni hii atakuwa ametenda
kosa na anaweza kuchukuliwa hatua za kinidhamu na Kamati ya Nidhamu.

67. Bila ya kuathiri masharti ya Sheria, taratiby nyengine zote za vikao zilizoelezwa
katika Sehemu ya tano ya Kanuni hizi, zitatumika katika vikao vya Baraza ngazi ya
Shehia.

Kazi za
Mkutano
Mkuu wa
Wilaya.

Uwezo wa
Mwenyekiti
wakati wa
kikao.

Kutumika
kwa taratibu
nyengine.

Utaratibu wa
vikao ngazi
ya Shehia.

Nidhamu
katika
kikao.

Utaratibu
wa kuuliza
maswali.

Kutumika
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taratiby
nyengine.
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SEHEMU YA NANE
TARATIBU ZA KINIDHAMU NA KIMAADILI

Kuanzishwa 68.-(1) Kutakuwa na Kamati za Nidhamu ya Taifa na za Wilaya zitakazojumuisha
Zk:;f‘damhaf;l wajumbe wasiopungua watano na wasiozidi saba kwa kila kamati ambao watateuliwa

na Mkutano Mkuu wa Baraza.

(2) Kamati ya Nidhamu ya Taifa itashughulikia masuala yote ya nidhamu kwa
Viongozi na wanachama wa Baraza ngazi ya Taifa na Kamati za nidhamu za Wilaya
zitashughulikia masuala yote ya nidhamu kwa Viongozi na Wanachama ngazi ya
Wilaya na Shehia.

(3) Mkutano Mkuu katika kuteua Wajumbe wa Kamati ya Nidhamu, itazingatia
sifa zifuatazo:

(a) Awe muaminifu na muadilfu:

(b) Awe Mzalendo;

(c) Awe anakubalika katika jamii;

(d) Awe hajawahi kushtakiwa kwa kosa la jinai au kimaadili;

(e) Awe na uwezo wa kusimamia masuala yanayohusu nidhamu;

(4) Kamati ya Nidhamu itakuwa na wajibu wa kusimamia maadili na nidhamu
kwa viongozi na wanachama wote wa Baraza.

(5) Kamati ya Nidhamu katika kutekeleza vyema majukumu yake, inaweza
kumualika mtu yeyote katika kikao kwa ajili ya kusaidia uchunguzi unachusu jambo
lolote la kimaadili au kinidhamu kwa kiongozi au mwanachama lililowasilishwa
kwake.

(6) Katika kushughulikia masuala ya maadili na nidhamu kwa kiongozi au
mwanachama, Kamati ya Nidhamu itazingatia misingi va utoaji haki na sheria katika
kufikia uamuzi wa haki na ulio sawa.

(7) Katika kutekeleza vyema majukumu yake, Kamati ya Nidhamu itapanga
utaratibu wa vikao vyake kama itakavyoona inafaa.

Rustmamis 69.-(1) Endapo kiongozi au mwanachama amekwenda kinyume na masharti
ifi“”a kwa yaliyowekwa katika Sheria au Kanuni za Baraza, Kamati ya Nidhamu itamsimamisha
ongozi au

mwana-  UONEOZIi au uanachama kiongozi au mwanachama huyo kwa kumpa barua inayoonesha:
chama.
(a) kitendo alichokifanya ambacho ni kinyume na sheria au kanuni;

(b) amri ya kusimamishwa uongozi au uanachama; na

(c) tarehe ya kuanza kusimamishwa uongozi au uanachama.

(2) Baadaya kupewa barua ya kusimamishwa uongozi au uanachama, kiongozi
au mwanachama atatakiwa kuwasilisha maelezo ya utetezi wake kwa Kamati ya
Nidhamu ndani ya siku saba kuanzia tarehe ya barua hiyo.

8% 70,-(1) Kamati ya Nidhamu baada ya kupokea maelezo ya utetezi kutoka kwa

kiongozi au kjongozi au mwanachama aliyesimamishwa, Kamati kama itaona inafaa, inaweza
mwana- . 88 7 @ . . . sge
chama, ~ Kumuita na kumuhoji kiongozi au mwanachama huyo juu ya tuhuma zinazomkabili.
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(2) Bila ya kuathiri kanuni ndogo ya (1) ya kanuni hii, Kamati itafanya uchunguzi
Juu ya tuhuma za kiongozi au mwanachama aliyesimamishwa ndani ya siku kumi na nne
tokea siku ya kupokea maelezo ya utetezi.

71. Kamati ya Nidhamu baada ya kufanya uchunguzi wa tuhuma za kiongozi au
mwanachamaaliyesimamishwa, itawasilishauamuzi wake kwakiongozi aumwanachama
husika na nakala kwa Mwenyekiti, Katibu Mtendaji au Katibu wa ngazi husika.

72. Kamati ya Nidhamu inaweza kutoa adhabu zifuatao:

(a) kutoa onyo la mdomo au maandishi;

(b) kutoshiriki katika uongozi kwa muda;

(c) kutoshiriki katika vikao vya Baraza kwa muda;
(d) kuvuliwa uongozi au uanachama; au

(e) aina nyengine yoyote kama itakavyoonekana inafaa kwa mujibu wa
Sheria za nchi.

73.-(1) Kiongozi au mwanachama ambaye atakuwa hakuridhika na uamuzi wa
Kamati ya Nidhamu ya Wilaya anaweza kukata rufaa kwa Kamati ya Nidhamu ya Taifa

na ikiwa hakuridhika anaweza kukata rufaa katika Mkutano Mkuu wa Baraza ndani va i

siku saba tokea siku ilivotolewa uamuzi huo.

(2) Rufaa kwa Mkutano Mkuu chini ya masharti ya kanuni ndogo ya (1) ya
kanuni hii, itawasilishwa kwa maandishi kwa Mwenyekiti wa Mkutano Mkuu na nakala
kwa Katibu wa Mkutano Mkuu.

74.-(1) Mwenyekiti wa Mkutano Mkuu baada ya kupokea taarifa ya rufaa kutoka kwa
kiongozi au mwanachama dhidi ya uamuzi wa Kamati ya Nidhamu, anaweza kuitisha
kikao cha Mkutano Mkuu wa Baraza.

(2) Mkutano Mkuu unaweza, kama utaona ipo haja ya kufanya hivyo, kumuita
mlalamikaji na Kamati ya Nidhamu kuwasilisha hoja zao kuhusiana na rufaa au uamuzi
vyovyote itakavyokuwa, mbele ya Mkutano Mkuu.

(3) Mkutano Mkuu baada ya kusikiliza hoja chini ya kanuni ndogo ya (2) ya
kanuni hii, utatoa uamuzi wake kuhusiana na rufaa iliyowasilishwa kwake.

(4) Uamuzi wa Mkutano Mkuu utawasilishwa kwa maandishi kwa kiongozi a
mlalamikaji na kwa Kamati ya Nidhamu.

75.~(1) Endapo kiongozi au mwanachama atakuwa hakuridhika na uamuzi wa
Mkutano Mkuu wa Baraza, anaweza kuwasilisha rufaa yake kwa Waziri ndani ya siku
saba tokea siku ya uamuzi wa Mkutano Mkuu.

(2) Waziri, baada ya kupokea rufaa kutoka kwa kiongozi au mwanachama,
atafanya uchunguzi na kutoa uamuzi ndani ya siku kumi na nne juu ya malalamiko hayo
na uamuzi wa Waziri utakuwa wa mwisho.

(3) Waziri katika kushughulikia rufaa chini ya kanuni ndogo ya (2) ya kanuni hii,

Uamuzi wa
Kamati ya
Nidhamu,

Adhabu za
Kinidhamu,

Rufaa
dhidi va
uamuzi wa

Uamuzi
wa
Mkutano
Mkuu.

Rufaa kwa
Waziri,
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atazingatia kanuni z3 misingi ya utoaji haki kwa pande zote zinazohusika ili kufiki;
uamuzi wa haki bila ya upendeleo.

SEHEMU YA TISA
MASHARTI YA JUMLA

76.~(1) Taarifa za kazi zote za Baraza katika ngazi zote zitawasilishwa kwa Katiby
Mtendaji.

(2) Kwa ajili ya utekelezaji wa masharti ya kanuni ndogo ya (1) ya kanuni hii,
Katibu wa Baraza ngazi ya Wilaya na Shehia watatakiwa kuwasilisha kumbukumby
za vikao vya Baraza ngazi ya Wilaya na Shehia taarifa za kazi kwa Katiby Mtendaji
siku saba baada ya kuidhinishwa kwa taarifa za kazi na kumbukumbu hizo katika
kikao husika,

(3) Katibu Mtendaji baada ya kupokea taarifa za Baraza atazihifadhi kwa ajili
ya kumbukumby zg Baraza.

77. Katibu Mtendaji mara baada ya kupokea taarifa hizo chini ya kanuni ya76 ya
Kanuni hizi ataziwasilisha kwa Waziri.

78. Mjumbe Yeyote anayehudhuria kikao cha Baraza atakuwa na kinga ya
kutoshitakiwa yeye binafsi kutokana na taarifa yoyote atakayoitoa inayohusiana na
kazi za Baraza akiwa kwenye kikao.

80.-(1) Bila ya kuathiri kanuni ndogo ya (1) va kanuni hii, wajumbe wote
watakaohudhuria kikao watapaswa kuvaa mavazi va heshima kwa mujibu wa taratibu

(2) Endapo mjumbe amehudhuria kikao bila ya kuvaa mavazi ya heshima,
Mwenyekiti atamuamury atoke nje akavae mavazi yanayokubalika au kama
atashindwa atazuiliwa kushirikj katika kikao.

81.-(1) Mjumbe yeyote ambaye ameekewa zuio au amefukuzwa uanachama
atasita kuhudhuria vikao vya Baraza katika ngazi Yoyote inayohusika.

(2) Bila ya kuathiri kanunj ndogo ya (1) ya kanuni hii, mjumbe aliyefukuzwa

au kuekewa zuio la kushiriki katika vikao haruhusiwi kutoa siri au kusambaza lugha
za chuki na uchochezi.

(3) Mjumbe yeyote ambaye atakwenda kinyume na masharti va kanuni hii
atakuwa ametenda kosa la kinidhamu na atachukuliwa hatua na Kamati ya Nidhamu
kwa mujibu wa masharti ya Kanuni hizi.
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(2) Katibu Mtendaji au Katiby wa ngazi husika baada ya kupokea taarifa va
kujivzulu kwa kiongozi au mwanachama anaweza baada ya kushauriana na My renyekiti,
na kama ataong ipo haja ya kufanya hivyo, anaweza kuitisha Mkutano Mkuy na
kuwasilisha taarifa ya kujiuzulu kwa kiongozi ay mwanachama,

(3) Mkutano Mkyy Vyovyote itakavyokuwa, baadayakupokea taarifa yakujiuzuly
kwa kiongozi au mwanachama chini ya kanunj ndogo ya (2) ya kanuni hii, itamuomba
Katibu Mtendajj kufanya maandalizi ya uchaguzi ili kujaza nafasj iliyoachwa wazi ng

83.-(1) Miradi yote inayotakiwa kutekelezwa katika ngazi yoyote itahitaji kutolewa
taarifa kwa ngazi ya juu kabla ya utekelezaji wa mradi husika,

(a) kazi zote zilizopangwa kufanywa katika mpango mkuu wa Baraza wa
ngazi husika;

kwa wanachama Lasl a7 hire la.
HIaIUnzo KXwa wanachama Aqlixa ngaz husika-

(¢) kazi yoyote inayokusudiwa kufanywa kwa msaada wa mday yevote wa
Baraza au nje ya Baraza;

(d) makubaliano ay mikataba yoyote inayohusiana na maendeleo ya Baraza;
na

(e) kazi nyengine yoyote inayokusudiwa kufanywa na Barazg kwa maslahi
ya vijana.

84.-(1) Utaratibu wa kufanya mawasiliano katika utekelezaji wa kazi za Baraza
utakuwa kama ifuatavyo:

(8) katika ngazi ya Taifa, mawasiliano yatafanywa kupitia kwa Katibu
Mtendaji; na

(b) katikangazi ya Wilaya na Shehia, mawasiliano yatafanywa kupitia Katibu
wa Baraza ngazj ya Wilaya au Shehia kama itakavyokuwa,

85. Bila ya kuathiri masharti ya Sheria, kila kiongozi na mwanachama wa Baraza
atahakikisha kwamba anawajibika kwa kutekeleza yafuatayo:

(@) kuzingatia kiwango cha juu cha maadili ya kitaaluma ng nidhamu katika
kutekeleza majukumu yake katika Baraza;

Taarifa za
utekelezaji wa
miradi.

Mawasiliano.

Kiwango
cha
Nidhamu,
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(b) kumuhudumia kila mtu wakiwemo viongozi au wanachama wenzake
na wananchi kwa nidhamu, heshima, uadilifu, usawa na bila ya
upendeleo;

(¢) kuonesha mwenendo mzuri na Juhudi katika majukumu yake ya kazi
na kutoa maelekezo na huduma kwa namna itakavyokuwa inafaa;

(d kufanya kazi kwa kuzingatia wakati, ubora na ufanisi;
(®) kutekeleza majukumu ya kazi kwa bidii na uaminifu; na
() kuwatii viongozi na Serikali iliyopo madarakani.

Miiko ya

wongost 86. Kila kiongozi wa Baraza atalazimika kuepukana na mambo yafuatayo:

(8) kutumia ofisi kwa maslahi binafsi;
(b) kufanya matendo ambayo yatapelekea kujivunjia heshima:

(¢) kufanya matendo vatakayopelekea kushusha hadhi na heshima ya ofisi
au cheo chake; na

(d) kufanya matendo yoyote vanayokwenda kinyume na majukumu na
misingi ya kimaadili.

Matu;‘nizi 87.~(1) Ni marufuku kwa kiongozi au mwanachama wa Baraza kutumia madawa
ya Vileo. ya kulevya au aina yoyote ya vileo.

(2) Endapo kiongozi au mwanachama atakiuka masharti yaliyoelezwa katika
kanuni ya (1), kiongozi au mwanachama huyo atachukuliwa hatua za kinidhamu na
Kamati ya Nidhamu.

Mavazi. 88.-(1) Kiongozi au mwanachama wa Baraza analazimika kuvaa kivazi kilichosafi
chenye kuhifadhi mwili wake na kinachokubalika katika maadili, mila, silka, desturi
na utamaduni wa Kizanzibari.

(2) Kwa ajili ya utekelezaji bora wa masharti va kanuni ya (1), mavazi
yafuatayo hayatoruhusiwa:

(a) nguo ya kubana iliyo sawa au kukaribia kuwa sawa na mwili;
(b) suruali iliyovaliwa na kuteremshwa kiunoni kwa wanaume; na

(c) nguo nyengine zozote ambazo zinaenda kinyume na maadili, mila,

silka, desturi na utamaduni wa Kizanzibari.
Mapambo.  89.-(1) Kiongozi au mwanachama haruhusiwi kujipamba wakati au akiwa kazini.
(2) Mapambo inajumuisha kuweka urembo wa aina yoyote ambao ni kinyume

na maadili, mila, silka, desturi na utamaduni wa Kizanzibari.

Ukataji wa 90. Kiongozi ail mwanachama haruhusiwi kukata nywele mkato ambao unaenda
mwele.  kinyume na maadili, mila, silka, desturi na utamaduni wa Kizanzibari.

V_i;indo vya 91. Kiongozi au mwanachama atatakiwa kujiepusha na vitendo vinavyokiuka
mdhamu.
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maadili ya jamii ikiwemo kufanya ujeuri, kutumia lugha ya matusi au lugha chafu.

92. Kiongozi au mwanachama wa Baraza haruhusiwi kufanya kitendo chochote
kitakachoashiria ukatili na udhalilishaji wa kijinsia.

93.~(1) Ni marufuku kwa kiongozi au mwanachama yeyote wa Baraza kulifanyia
kazi jambo ambalo lina mgongano wa maslahi katika utendaji wake wa kazi.

(2) Endapo itatokea kiongozi au mwanachama atakuwa na maslahi binafsi
na jambo ambalo ametakiwa kulifanya katika kutekeleza majukumu yake ya kazi,
atalazimika kulitolea taarifa haraka iwezekanavyo jambo hilo kwa Mwenyekiti, Katibu
Mtendaji au Katibu ambaye naye atachukua hatua zinazostahiki.

(3) Kiongozi au mwananchama atakayekiuka masharti ya kanuni ya (1) au (2),
atakuwa ametenda kosa la kinidhamu na atachukuliwa hatua na Kamati ya Nidhamu.

94.-(1) Ni marufuku kwa Kiongozi au mwanachama au mtu yeyote wa karibu yake
kuomba au kupokea zawadi, ihsani au faida nyenginezo kwa ajili ya kushawishi au
kuharakisha maamuzi ya jambo linalohusu utekelezaji wa kazi za Baraza.

(2) Kiongozi au mwanachama haruhusiwi kutoa zawadi au ahadi yakutoa zawadi
kwa ajili ya kushawishi kufanyika uamuzi au jambo ili kupelekea kupata mabhitaji binafsi.

(3) Endapo katika kutekeleza majukumu yake kiongozi au mwanachama
atapokea zawadi au faida yoyote iliyotokana na utekelezaji wa majukumu yake, zawadi
au faida hiyo ataiwasilisha kwa uongozi wa Baraza ngazi husika na itatambuliwa kuwa
ni zawadi au faida ya Baraza.

(4) Endapo kiongozi au mwanachama atakwenda kinyume na masharti ya kanuni
ya (1), (2) au (3), kiongozi au mwanachama huyo atakuwa ametenda kosa la kinidhamu
na atachukuliwa hatua na Kamati ya Nidhamu.

95.~(1) Kiongozi au mwanachama ambaye kibinafsi au kikazi, ameomba, amepokea
au ametoa hongo au rushwa au ni wakala wa mtu ambaye analengo la kumshawishi mtu
mwengine kupokea au kutoa hongo au rushwa kwa niaba yake, atakuwa ametenda kosa
la kinidhamu na atachukuliwa hatua na Kamati ya Nidhamu.

(2) Kwa madhumuni ya kanuni ya (1), hongo au rushwa maana yake ni fedha, utu
au kitu chochote cha thamani kitakachotolewa kwa ajili ya kushawishi au kuharakisha
kufanyika kwa uamuzi wa jambo kinyume na utaratibu wa kawaida wa utendaji kazi wa
Baraza.

96.-(1) Kiongozi yeyote atakayekiuka kanuni hizi za nidhamu atachukuliwa hatua za
kinidhamu na Kamati ya Nidhamu.

(2) Katika kuchukua hatua za kinidhamu, Kamati ya Nidhamu itafuata utaratibu
kama ilivyoelezewa na kanuni hizi.

(3) Kiongozi au mwanachama atakayekiuka kanuni hizi za Nidhamu na baada
ya uchunguzi, Kamati ya Nidhamu ikaridhika pasipo na shaka kuwa kiongozi au
mwanachama huyo amekiuka Kanuni za Nidhamu, atapewa adhabu kama ilivyoelezwa
katika kanuni ya 72 ya Kanuni, kulingana na kosa alilofanya.
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zawadi.

Kupokea
au kutoa

hongo au
rushwa.

Taratibu za
kinidhamu.
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JADWELI LA KWANZA
BARAZA LA VIJANA LA ZANZIBAR

TAMKO LA KIAPO CHA UADILIFU NA KUTUNZA SIRI
[Chini ya kanuni ya 12(1)]

VIONGOZI WOTE WA BARAZA WAJAZE TAMKO LA KIAPO KABLA
YA KUANZA KAZI ZA BARAZA LA VIJANA ZANZIBAR

MIMI s SR RGBS G BRI S e mew e mnemensessvrsssass v sy TIACAIRE Kot

‘HIVYO, naahidi sitotoa siri za Baraza kwa mtu, taasisi, chombo chochote au

(@) Ninafahamu na kuelewa kuhusu kanuni inayohusu kutunza siri na utaratibu wa kazi za

Baraza.

(b) Natambua madhara yatakayonifika pindi nitakapozivunja au kuzipuuza ahadi hizi.

(c) Najua zipo Sheria zinazomtaka kila kiongozi kutunza Siri zinazohusiana na kazi za Serikali.
Aidha, Sheria hiyo inakataza kwa kiongozi au mfanyakazi kutoa siri kwa vvombo vya habari,
mitandao ya kijamii, kuandika kitabu, kuhadithia kwa asichusika au kueleza habari hizo bila

ya kupewa idhini na Katibu Mtendaji kwa kushirikiana na Mwenyekiti.

(d) Natambua kuwa sharti hili ni la lazima kwangu wakati nikiwa kiongozi wa Baraza na hata

nikiwa nimemaliza muda wangu wa kulitumikia Baraza.

(e) Natambua kuwa endapo nitakwenda kinyume na tamko hili la kutunza siri na kutokufanya

kazi kwa uadilifu ni kosa kisheria.

na kanuni ya kutunza siri za Baraza.

T i i | 7
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MKUU WA VIAPO KIONGOZI

kwa vyovyote vile kinyume
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JADWELI LA PIL]
BARAZA LA VIJANA LA ZANZIBAR

TAMKO LA KUTUNZA SIRI
[Chini ya kanuni ya 13(1)]

TAMKO LA KUTUNZA SIRI KWA WANACHAMA
WA BARAZA LA VIJANA ZAN ZIBAR.

MM o vttt s baada ya kukubaliwa uanachama wa Baraza la Vijana Zanzibar,
nathibitisha kuwa, nitatekeleza majukumu ya kazi zangu za uanachama wa Baraza la Vijana Zanzibar kwa
uaminifu na uadilifu kwa mujibu wa ufahamu na uelewa wangu.

------

--------------------------------------------------------------------------

Mwanachama Katibu Mtendaji

IMETIWA Saini leo tarehe 29 Mwezi wa Julai, 2020.

(BALOZI ALI ABEID AMANI KARUME)
WAZIRI WA VIJANA, UTAMADUNI, SANAA NA MICHEZO
ZANZIBAR. .
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